for those who are starting badminton...

Discussion in 'Techniques / Training' started by kwun, Jan 10, 2005.

1. rajrohit26

rajrohit26 New Member

I have been playing for more than 2 years now . My grip is correct and there is no issue as such. After watching YouTube videos , I have been able to inporove my shot making quite well. However regarding footwork , I generally get to play doubles because of more crowd and as such footwork gets ignored sometimes. I usually practice my shadow footwork and front court is fine now . I am working on back courts now. Any tips ??

2. bunsi thanuvong

bunsi thanuvong Regular Member

Occupation:
    công nhân
    Chào! Tôi đã tự học chơi cầu lông trực tuyến trong 1 tháng. và cũng làm quen với diễn đàn và đọc các bài viết trong 1 tháng nay. để bắt đầu học những điều cơ bản và tiêu chuẩn nhất có thể. Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ, chúng thực sự hữu ích. Mình đến từ Việt Nam, tiếng anh kém nên phải dùng google dịch, mong các bạn đọc thông cảm. hehe. ^^. Mình sẽ tiếp tục cố gắng luyện tập và 1 tháng nữa mình sẽ đăng video để mọi người sửa lỗi cho mình. Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc.

3. nokh88

nokh88 Regular Member

Occupation:
    Badminton Trainee
    :)
    Below is the translation from Google :

Hello! I taught myself to play badminton online for 1 month. and also get acquainted with the forum and read the posts for 1 month now. to start learning the basics and standards as possible. Thank you all for sharing, they were really helpful. I come from Vietnam, my English is poor, so I have to use google translate, hope readers sympathize. hehe. ^^. I will keep working hard and in a month I'll post a video for everyone to fix my mistakes. Wishing everyone happy and happy.

Please use English so that it can reach out to more members. Not everyone is like me to google.:)

4. bunsi thanuvong

Occupation:
    công nhân
    [QUOTE = "nokh88, bài đăng: 2789703, thành viên: 51369"]:)

Dưới đây là bản dịch từ Google:

Xin chào! Tôi đã tự học chơi cầu lông trực tuyến trong 1 tháng. và cũng làm quen với diễn đàn và đọc các bài viết được 1 tháng nay. để bắt đầu học những điều cơ bản và tiêu chuẩn nhất có thể. Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ, họ thực sự hữu ích. Mình đến từ Việt Nam, tiếng Anh kém nên phải dùng google dịch, mong bạn đọc thông cảm. hehe. ^^. Mình sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ và 1 tháng nữa mình sẽ đăng video để mọi người sửa lỗi cho mình. Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Hãy sử dụng tiếng Anh để có thể tiếp cận với nhiều thành viên hơn. Không phải ai cũng như tôi để google. :)[/TRÍCH DẪN]
    :): p yes! i'm feeling so frustrated, it's really busy to get started with English.

5. bunsi thanuvong

Occupation:
    công nhân
    [QUOTE = "nokh88, bài đăng: 2789703, thành viên: 51369"]:)

Dưới đây là bản dịch từ Google:

Xin chào! Tôi đã tự học chơi cầu lông trực tuyến trong 1 tháng. và cũng làm quen với diễn đàn và đọc các bài viết được 1 tháng nay. để bắt đầu học những điều cơ bản và tiêu chuẩn nhất có thể. Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ, họ thực sự hữu ích. Mình đến từ Việt Nam, tiếng Anh kém nên phải dùng google dịch, mong bạn đọc thông cảm. hehe. ^^. Mình sẽ tiếp tục làm việc chăm chỉ và 1 tháng nữa mình sẽ đăng video để mọi người sửa lỗi cho mình. Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Hãy sử dụng tiếng Anh để có thể tiếp cận với nhiều thành viên hơn. Không phải ai cũng như tôi để google. :)[/TRÍCH DẪN]
    ;) let's ADD friend with me.

Share This Page